Dien dan vo thuat Internet Marketing Tranh son dau ky thuat so
Chào mừng khách Tìm kiếm | Chủ đề có bài mới | Thành viên | Đăng nhập | Đăng Ký

các anh cho em hỏi môn kick-boxing và môn Muay Thái Tùy chọn
mfriend
Đã gởi: 30/11/2009 lúc 09:16:51
Danh hiệu: Đai trắng
Nhóm: Thành viên

Gia nhập: 30-11-2009
Điểm: 12
các anh cho em hỏi môn kick-boxing và môn Muay Thái có gì khác nhau không ? em thích chiến đấu thực dụng thì nên học môn nào , nhà em ở bạch mai , quận hai bà trưng HN thì học ở đâu là tốt nhất ?
C29
Đã gởi: 30/11/2009 lúc 10:03:04
Danh hiệu: Đai nâu đậm
Nhóm: Đai đen , Giám sát, Sanvo_Shorinryu, Thành viên, Thanhvien_OK

Gia nhập: 05-01-2009
Điểm: -315

Cái này không biết Mr. Guess có thể trả lời không? Tôi thì trong Nam, không thể trả lời được.

Muay Thái thì cho phép sử dụng chỏ/ gối trong thi đấu và tập luyện. Do vậy, thực dụng về lí thuyết thì tốt hơn, nhưng công phu tập mới là quan trọng.

ippon. http://www.youtube.com/watch?v=DCO3jHZtfs0
Xanh lợt http://www.youtube.com/watch?v=AI91sMdL7MA
Xanh đậm http://www.youtube.com/watch?v=TGj3lwWWUys
Nâu http://www.youtube.com/watch?v=VxgFTo1zMO4
guess
Đã gởi: 30/11/2009 lúc 11:52:48
Danh hiệu: Đai vàng
Nhóm: Thanhvien_OK

Gia nhập: 28-05-2009
Điểm: 366
mfriend đã viết:
các anh cho em hỏi môn kick-boxing và môn Muay Thái có gì khác nhau không ? em thích chiến đấu thực dụng thì nên học môn nào , nhà em ở bạch mai , quận hai bà trưng HN thì học ở đâu là tốt nhất ?

Hi !
Kick-boxing là môn võ đối kháng sử dụng chủ yếu là các kỹ thuật thường dùng các đòn tay như môn quyền Anh và các cú đá vòng cầu, tống , đạp, chặn, đạp ngang, giò lái tương tư như các đòn đa trong karate thôi . Trong thi đấu thể thao, kick-boxing không được dùng cùi chỏ và đầu gối.

MauyThái . Điểm khác biệt so với các kỹ thuật đánh khác thể hiện ở cách tiếp cận đối phương, VĐV có thể sử dụng khuỷu tay, đầu gối, bàn chân và nắm đấm trong thi đấu .
Cả hai môn này rất ít phổ biến ở VN đặc biệt là môn Kick-boxing chỉ mới dc du nhập vào hiện chưa có võ sinh nào dc học từ đầu đâu, các VĐV thi đấu toàn dc chuyển từ các môn khác sang học và thì , vì vậy theo tui dc biết thì chưa có lớp Kick-boxing nào dc mở cả . nếu thít thực chiến bạn học môn tán thủ cũng ok nó cũng tương tư hai môn trên và HN lại chính là cái nôi của tán thủ đấy bạn , cái này bạn có thể tìm dc đúng o ? một lời khuyên bạn muốn học mấy môn này đầu tiên bạn phải thật đam mê và lì đòn sưng mặt bể môi là chuyện thường ngày kakkakakaka. Cho tui tiền tui cũng o học hic đau lắm đó pò con
mfriend
Đã gởi: 30/11/2009 lúc 12:19:21

Gia nhập: 30-11-2009
Điểm: 12
cảm ơn các anh , em không thích tán thủ lắm vì nó là võ của Trung Quốc chắc phải học quyền rất khó nhớ , em thích môn võ người ta chỉ dậy cách đấm đá đánh tự do như boxing , nhưng tại boxing không được dùng chân nên em định học kick-boxing hoặc muay thái , ai biết chỗ nào dậy chỉ em với , em nghe nói là ở clb Quân Đội trên đường Trường Trinh có dậy nhưng tìm mãi chả thấy địa chỉ của clb đấy [:)]
C29
Đã gởi: 30/11/2009 lúc 03:08:32

Tán thủ (Sanshou) không phải là Wushu nên không có tập quyền gì cả. Nếu học để tự vệ "mỳ ăn liền" rất tốt. Học xong "xài" được liền :). Trong tán thủ cũng có dạy chỏ và gối, đảm bảo xịn như Muay Thái nếu bạn kiên trì.

Kick boxing/ Muay Thái/ Tán thủ thì xét cho cùng cũng na ná như nhau thôi bạn à.

ippon. http://www.youtube.com/watch?v=DCO3jHZtfs0
Xanh lợt http://www.youtube.com/watch?v=AI91sMdL7MA
Xanh đậm http://www.youtube.com/watch?v=TGj3lwWWUys
Nâu http://www.youtube.com/watch?v=VxgFTo1zMO4
guess
Đã gởi: 30/11/2009 lúc 04:52:26

Gia nhập: 28-05-2009
Điểm: 366
mfriend đã viết:
cảm ơn các anh , em không thích tán thủ lắm vì nó là võ của Trung Quốc chắc phải học quyền rất khó nhớ , em thích môn võ người ta chỉ dậy cách đấm đá đánh tự do như boxing , nhưng tại boxing không được dùng chân nên em định học kick-boxing hoặc muay thái , ai biết chỗ nào dậy chỉ em với , em nghe nói là ở clb Quân Đội trên đường Trường Trinh có dậy nhưng tìm mãi chả thấy địa chỉ của clb đấy [:)]
.
Hi!
nếu bạn học võ với mục đích chính là mau lẹ có kỹ thuật đánh nhau thì lựa chọn của bạn là hơp lý , với kinh nghiệm của tui thì 1 anh học quyền anh nếu chuyên cần chỉ cần trong 6 tháng vẫn có thể hạ 1 anh học các môn võ khác 2,3 năm ( Trong điều kiên tương đương về thể hình và sức khỏe) trước đấy tui o gét cách phát biểu này nhưng bây giờ thì tui tin Trước kia tui cho rằng bọn quyền anh thiếu đá mà đánh đấm gì chỉ dùng cự ly xa đá nó chết heheheh nhưng đây là nhận xét ấu trĩ ,khả năng chịu đòn và tốc độ ra đòn của dân quyền anh rất tốt, tui có vài dịp chứng kiên vài trận đấu thật của dân QA với 1 anh học võ gì đó , anh kia múa múa đá đá vàicái a QA di chuyển tránh né hợp lý và bất ngờ nhập nội tung 1 cú đấm thẳng nghi binh và 1 cú đấm móc bồi theo anh kia nốc ao ngay lập tức thật ra khi anh QA lao vào anh kia có đánh trả nhưng đòn o đủ lực o ăn nhằm và bị a QA chiếm mất trung lộ , cái hay của aQA là ra vào giữ khoản cách hợp lý và tộc độ ra đòn nhanh và đòn đanh có uy lực , chận đấu diễn ra khoản 30 giấy !
cocconkarate
Đã gởi: 30/11/2009 lúc 05:48:33

Gia nhập: 02-01-2009
Điểm: 374
xét về thực dụng thì Quyền Anh có thể xếp hàng đầu . với các đòn đơn giản . chỉ có 3 đòn : đấm thẳng ,móc ngang ,xốc .được chia làm 6 động tác :
1.đấm thẳng tay trái
2.đấm thẳng tay phải
3.móc ngang trái
4.móc ngang phải
5.xốc trái
6.xốc phải
với các tổ hợp đòn 1-2-1-2,1-2-3-2,1-2-3-6......
1 ngày 1 VĐV có thể đấm bao cát hàng trăm lần ,đánh liên tục trong vài hiệp , mỗi hiệp 3 phút
Đôi chân của dân Quyền anh thật sự khỏe .Mình đã thấy có nhiều người có thể nhảy dây hơn 30 phút , đẩy lốp xe tải đi hàng chục mét trên nền xi măng. Ngoài ra dân Quyền anh còn tập thêm Quyền Thái nữa . Khi đánh nhau họ không sử dụng chân bởi vì với họ tay là quá đủ rồi .Di chuyển linh hoạt ,đánh vào tầm mặt đó là mấu chốt .khi không muốn gây chấn thương thì họ móc vào bụng , chấn thủy . Nhưng chỉ mạnh về tấn công mà yếu về áp chế đối thủ.

còn bạn mfriend muốn học thì mình khuyên bạn hãy học Quyền anh trước .khi bạn đã cứng đòn chắc chắn sẽ có người dạy bạn về Quyền thái . thân!
ht2bluerose
Đã gởi: 01/12/2009 lúc 05:00:51
Danh hiệu: Đai xanh đậm

Điểm: 2,476
mfriend đã viết:

Trước hết, mình là "chị" , hem phải "anh" hehe
về chỗ học muay Thái, mình muốn hỏi trước, bạn chịu khổ luyện ko?

nếu được, mình biết 2 chỗ dạy khá "ghê"
1.mời bạn đến nhà thể thao ở Q.Phú nhuận gần cầu sắt trần khánh dư, ngay bờ kè.
Sư phụ ở đây hồi Pháp thuộc từng đấu muay bên Thái- biệt danh "con dai găm" ổng xỏ chỗ nào là chỗ đó đối thủ có máu. (nghe bạn Tr nói vậy) cuối mỗi buổi tập đều cho đấu, hình thức tập hết sức khắc nghiệt.
2. truong đua Phú Thọ, có sàn như đấu thiệt luôn mỗi T7 cuối tuần là VĐV các lò khac về đây thi đấu "giao hữu". Xịt "tương ớt" là chuyện bình thường ^^

Chuc ban như ý :)

Hồ Huỳnh Thùy Trang's from Shorin Duy Tân karate. ^^ (NVH Thanh niên ) FB: Trang Tetdi Hhtt
http://www.karate.com.vn/Default.aspx?g=posts&t=531
"Ta không phải là xác thân vật chất này mà là một linh hồn cao quý, trường tồn, một điểm linh quang của thượng đế." :)
satthuthieulam2
Đã gởi: 01/12/2009 lúc 05:32:25

Gia nhập: 29-11-2009
Điểm: 18
Hix mấu chốt của vấn đề là thời gian thực chiến của họ.Tập thì ko nhìu mà đấu thì cứ fải nói là suốt ngày.Thật là 3D hahahha
Bluesky
Đã gởi: 01/12/2009 lúc 06:42:16

Gia nhập: 01-12-2009
Điểm: 124
satthuthieulam2 đã viết:
Hix mấu chốt của vấn đề là thời gian thực chiến của họ.Tập thì ko nhìu mà đấu thì cứ fải nói là suốt ngày.Thật là 3D hahahha

Phát biểu của comment này "Thật là 3D". Không hiểu gì hết. Đã vậy thanh niên mà nói ngọng, giả nai như con nít líu lưỡi, rồi cười... lãng nhách. Tự nói, tự cười hơi bị vô duyên và hình như đầu óc có vấn đề về... tâm thần.

Đây là nick satthuthieulam đội mồ dậy đó các bạn. Cần phải cảnh giác nhân vật xấu tính; lợi dụng nicknam để giấu mặt phá rối người khác này.

Hiện tuợng này vốn khá phổ biến trong thế giới online, thế giới mạng và là một hiện tượng vốn đã bị đa số cộng đồng mạng lên án, coi thường. Chính những nickname phát biểu phá rối trên các trang web như thế này khiến dư luận xã hội coi thường cư dân mạng đó các bạn a.

Những người như thế trong môn tâm lý xác định là những người đa nhân cách: trong cuộc sống bình thường, trước mặt mọi người, bạn bè thì họ thường ra vẻ đạo mạo, đàng hoàng. Nhưng khi có điều kiện giấu mặt, họ bộc lộ ngay tính cách, hành xử thật sự của họ; sẵn sàng dùng đủ mọi thủ đọan, phát biểu không tốt để xúc phạm người khác...
vanmuoi
Đã gởi: 02/12/2009 lúc 10:39:45
Danh hiệu: Đai nâu lợt
Nhóm: Đai đen , Sanvo_Shorinryu

Gia nhập: 04-01-2009
Điểm: 2,136
Bluesky đã viết:
satthuthieulam2 đã viết:

"Thật là 3D". Không hiểu gì hết. Đã vậy thanh niên mà nói ngọng, giả nai như con nít líu lưỡi, rồi cười vu vơ... Hết ý kiến.

@hi bluesky: em có phải là Tuấn Đai xanh đậm không?
Bluesky
Đã gởi: 02/12/2009 lúc 11:05:50

Em không phải là Tuấn xanh đậm đâu anh Mười. Mà có chuyện gì không anh? (Em phát biểu đàng hoàng mà anh).
C29
Đã gởi: 03/12/2009 lúc 10:10:28

ht2bluerose
Đã gởi: 04/12/2009 lúc 06:58:42
Danh hiệu: Đai xanh đậm

Điểm: 2,476
satthuthieulam2 đã viết:

Ý bạn là sao?

Kết thúc 1 ý, bạn nên xuống dòng.
Nếu không mặc nhiên chính tả xưa nay sẽ coi câu tiếp theo trên cùng 1 đoạn của bạn bổ sung ý cho câu trước
.

Vậy túm lại ý bạn là: góp ý cho chúng tôi là nên cho thực chiến nhiều hơn thôi phải không?
Tui có cố tình hiểu sai ý bạn không?

Về phương diện cá nhơn, bất cứ ai cũng không có tư cách cũng chả có quyền nói tui này nọ...
Đơn giản vì tui là người quyết định cuộc sống của chính tui, bạn ko phải là tui , bạn không sống giùm tui cuộc đời của tui nên chỉ duy nhất có 1 mình tui được phép chê bai sỉ nhục tui ... thôi!
Góp ý cho nhau tiến bộ thì lại khác đó.

2

Hồ Huỳnh Thùy Trang's from Shorin Duy Tân karate. ^^ (NVH Thanh niên ) FB: Trang Tetdi Hhtt
http://www.karate.com.vn/Default.aspx?g=posts&t=531
"Ta không phải là xác thân vật chất này mà là một linh hồn cao quý, trường tồn, một điểm linh quang của thượng đế." :)
satthuthieulam2
Đã gởi: 04/12/2009 lúc 08:27:23

Thành thật xin lỗi vì những gì tôi sắp nói ra cho các học viên các anh đai đen: các học trò của các anh quả thật có trí tưởg tượng hết sức phong phú. Tôi đã khá kiên nhẫn để chờ các câu trả lời của bọn họ nhưng các anh thấy đó,tôi không muốn nói họ là những người có vấn đề về đọc hiểu chút nào, thật uổng công chờ đợi ai đó đọc và hiểu đc (mà cũng có gì khó hiểu đâu). Quá rõ ràng ! tinh thần họ thật sự dễ bị kích động nhưng mồm cứ khoái thốt lên là "cảm ơn bạn đã mình cơ hội rèn luyện tinh thần".Chả có gì phải rèn luyện ở đây cả Trang àh. Để mình giải thích cho bạn nghe nhé ! Bạn nghe một câu châm biếm của mình và nghĩ đó là chọc ngoáy bạn fải ko nào ?Cái gì mách bạn như vậy ?Bạn quên cái reply đó đang châm biếm cái muya Thái với kick box rồi àh ?E hèm,thật là nực cười khi mình châm biếm mỉa mai bọn thực dụng,cơ bắp hiếu chiến suốt ngày chỉ lo thực chiến thì bạn cứ phải cho rằng tôi đang khích các bạn phải thực chiến nhiều hơn cho bằng người khác.Chính cái sự hiếu chiến máu mê thắng thua trong tâm hồn bạn dã điều khiển bạn chứ không ai khác.Vậy thì đó là cách bạn rèn luyện tinh thần ư ? Chả hiểu các bạn đã học được cái gì nhưng tôi thấy môi trường bạn học e có gì ko ổn,1 ko khí đen tối bao trùm lấy bạn chăng?
Anh Chau_29 này, anh vui lòng đọc, hiểu và reply theo lập trường của mình nhé vì mỗi ng là một thực thể, ko ai giống ai được và áp đặt ai được phải ko nào ?
tieuvo
Đã gởi: 05/12/2009 lúc 03:45:07
Danh hiệu: Advanced Member

Gia nhập: 12-11-2009
Điểm: 156
Thấy mọi người bàn luận ,tranh cãi ,hiểu nhầm nhau nên mình cũng muốn sen vào chút nhé. Bạn satthuthieulam2 nói tới từ 3D theo mình hiểu là dụng ý của bạn chỉ môn quyền anh vì nó chỉ có 3 kiểu đấm.Bởi mình làm việc có sử dụng tới vẽ kỹ thuật 2 chiêu và 3 chiều, người ta cũng hay gọi là vẽ 2D và 3D. Bạn satthuthieulam2 ơi ! ở đây mọi người tuy chút khó tính nhưng rất dễ thương đó.Tiếp tục đóng góp cho vui bạn.
Bạn ht2bluerose có chỉ trích vì văn phạm làm mình cũng động lòng vì minh cũng có tật dốt văn phạm lắm.Mình cũng sẽ cố gắng luyên tập thêm tuy biết là sẽ không thành công.
Bàn về hai môn phái đó : kick boxen cũng mới có ,lần đầu tiên thi dấu năm 1974 với cai tên „All Style Karate“, „Sport-Karate“ hay „Contact-Karate“. Đến năm 1985 mới đổi chung tên gọi ,các kỹ thuật chủ yếu theo Boxen, Savate-box(của Pháp), Muay Thai (Thaiboxen). Nguồn http://de.wikipedia.org/wiki/Kickboxen
Mình có mua một quấn sách cách đây 20 năm .Der thailändische Nationlsport Muai-Thai .Nói về môn võ cổ truyền Thái ,đến đời vua Ramkhamhaeng(1275-1317) mới có trong sử sách môn thể thao này.Hồi đó quấn sách Tamrab-Pichei-Songkram(học sách –hát –triến tranh)là quấn sách đầu tiên viết về nghê thuật chiến đấu Thái.Vũ khí có nhiều loại ,mình thấy có loai roi dây là hơi đặc biệt gọi là (Säh). Đánh không dùng vũ khí goi là „Muai“ Vua thời đó muốn thanh niên đánh môn này có một khác biệt gọi là „Ram-Muai“(múa và đánh). Người Thái tôn sùng vua nên đến nay hình thức múa trước khi đánh vẫn tồn tại.(quấn sách cũng có nói tới về nguồn gốc ban đầu TQ ,mình không thích đê cập tới )
Còn về tập luyên bất cứ môn võ nào khi cần sử dụng tới sức mạnh để đấu đều dống nhau,chúng ta không thể hàng ngày đấu nhau được vì không đeo găng tay sẽ đau nhói , còn đeo găng tay, khổ hơn nữa sẽ bị ê gây choáng,mặt không có phương pháp nào tập cho không đau. mỗi lần đấu về chúng ta sẽ không ăn cơm ngon miêng đươc ít nhất là vài ngày.Vì thế nhiều người cần đánh bằng sức mạnh hay dùng bao cát treo, khi đấu luyện thường một người đeo găng tay ngược cho mình đánh vào găng theo các ký hiệu mà tập.
Mình có lời góp ý nhỏ: nếu các bạn yêu học võ làm cái nghiệp kiếm tiền thì nên học những môn này , sẵn sàng chấp nhận cái giá để trả có khi chết tại võ đài hay tàn tật suôt đời. Nhưng VN mình hiên tại đâu đã mở các võ đài tư do mà kiếm tiền được
Mình nói thật nhé người có điều kiên để tập võ là thể thao như yêu một môn nghệ thuật .Còn thực ra nếu không phải là dân ăn để tập(chuyên nghiệp) . thì dù có là bậc võ sư đi chăng nữa nếu đánh nhau với người cùng thơi gian cùng hạng cân mà o biết võ nhưng lao động chân tay bốc vác nặng nhọc suốt ngày, thua là cái trắc.
Mời các bạn xem để học hỏi thêm về sức mạnh đôi tay nhé
http://www.youtube.com/watch?v=eza8vGHaz2o
http://www.youtube.com/watch?v=UGlUwUSoXJw

http://www.youtube.com/watch?v=_qIwDs6Yuh0
http://www.youtube.com/watch?v=G6TyZ614iPo

http://www.youtube.com/watch?v=yfDr8Oofl-U
http://www.youtube.com/watch?v=Yg3t5Dw4HjE

http://www.youtube.com/watch?v=-oMUV_DAA08
http://www.youtube.com/watch?v=Bh7_SBtBcfw

Bluesky
Đã gởi: 05/12/2009 lúc 12:33:55

satthuthieulam2 đã viết:
Thành thật xin lỗi vì những gì tôi sắp nói ra cho các học viên các anh đai đen: các học trò của các anh quả thật có trí tưởg tượng hết sức phong phú. Tôi đã khá kiên nhẫn để chờ các câu trả lời của bọn họ nhưng các anh thấy đó,tôi không muốn nói họ là những người có vấn đề về đọc hiểu chút nào, thật uổng công chờ đợi ai đó đọc và hiểu đc (mà cũng có gì khó hiểu đâu). Quá rõ ràng ! tinh thần họ thật sự dễ bị kích động nhưng mồm cứ khoái thốt lên là "cảm ơn bạn đã mình cơ hội rèn luyện tinh thần".Chả có gì phải rèn luyện ở đây cả Trang àh. Để mình giải thích cho bạn nghe nhé ! Bạn nghe một câu châm biếm của mình và nghĩ đó là chọc ngoáy bạn fải ko nào ?Cái gì mách bạn như vậy ?Bạn quên cái reply đó đang châm biếm cái muya Thái với kick box rồi àh ?E hèm,thật là nực cười khi mình châm biếm mỉa mai bọn thực dụng,cơ bắp hiếu chiến suốt ngày chỉ lo thực chiến thì bạn cứ phải cho rằng tôi đang khích các bạn phải thực chiến nhiều hơn cho bằng người khác.Chính cái sự hiếu chiến máu mê thắng thua trong tâm hồn bạn dã điều khiển bạn chứ không ai khác.Vậy thì đó là cách bạn rèn luyện tinh thần ư ? Chả hiểu các bạn đã học được cái gì nhưng tôi thấy môi trường bạn học e có gì ko ổn,1 ko khí đen tối bao trùm lấy bạn chăng?
Anh Chau_29 này, anh vui lòng đọc, hiểu và reply theo lập trường của mình nhé vì mỗi ng là một thực thể, ko ai giống ai được và áp đặt ai được phải ko nào ?

Cám ơn bạn cuối cùng cũng viết tạm đúng chính tả và viết nghiêm túc những điều mình nghĩ. Tôi nghĩ đây mới thật sự là con người bạn chứ không phải cách nói giọng líu lưỡi "giả nai" vốn bị một bộ phận không ít cư dân mạng lạm dụng; làm xấu đi tiếng nói vốn trong sáng, giàu đẹp, dễ hiểu của người Việt Nam mình.

Về góp ý của bạn với anh Châu, lẽ nào đồng ý với ý kiến người khác (một thực tế sống động trên thế giới này; chẳng hạn những người đồng chí hướng với nhau) là sai phạm?

Lẽ nào để chứng minh mình "là một thực thể, không ai giống ai" để có thể nói không với tất cả mọi ý kiến - bất kể đúng sai? Phải chăng vì muốn "không giống ai" nên một số cư dân mạng đã... giống nhau như đúc ở chỗ nói, viết... líu lưỡi (nhiu, bit...) như trẻ con nói ngọng?

Cũng là một thứ làm theo nhau hàng loạt mà nghĩ rằng mình độc đáo.

Quan trọng hơn, satthuthieulam hoặc satthuthieulam2 nên xem lại cái cách mình tham gia diễn đàn có thực sự là sự chia sẻ không hay chỉ tìm cách chứng mình cái "tôi" kiểu quân tử Tàu của mình. Ngay nick của bạn có lẽ cũng đã nó lên điều đó...

Bạn có thể chưa đồng ý lắm với chúng tôi, đó là quyền của bạn. Và bạn có thể sang một diễn đàn khác để phù hợp với mình hơn.

Lý do: tranh luận là cần thiết nhưng tranh luận hoàn toàn khác với lợi dụng tranh luận để xúc phạm người khác. Tệ hơn là ở đây bạn đã xúc phạm đến cả môi trường chúng tôi theo học.

Nếu chúng tôi bắt chước bạn, nói môi trường bạn đang học, môi trường gia đình bạn đang sinh sống đã giáo dục bạn như thế nào để bạn có thể ăn nói, ứng xử như thế, bạn sẽ nghĩ sao?!

Chắc chắn bạn cũng như gia đình bạn cũng không muốn tiếp vị khách nào vô nhà mình mà không thiện ý, chưa lịch sự và thiếu văn hóa khi chỉ nhằm gây rối như một cách chứng minh "cái tôi" của họ phải không?!

C29
Đã gởi: 05/12/2009 lúc 11:54:50

satthuthieulam2
Đã gởi: 06/12/2009 lúc 12:59:28

Oh vậy hả Trang ?Vậy bạn có biết bạn đang làm cái gì hết sức vô nghĩa ko ?Bạn có biết ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc (trích trong tuyên ngôn độc lập của Bác Hồ) ko? Có cần giải thích mưu cầu hạnh phúc là gì ko bạn ?Là mơ ước,là có nhu cầu làm những gì mình thấy hạnh phúc (giải trí,lao động,kiếm ăn,...)miễn là trong khuôn khổ đạo đức và pháp luật đó bạn !Cái cách nói ngọng của tôi 1 phần tôi thích vì nó tạo không khí nhẹ nhàng,thứ 2 cũng là 1 cách viết tắt.Vậy có phải là 1 dạng mưu cầu hạnh phúc ko bạn ? Bạn bảo tôi sai thì khác chi tôi ko có quyền mưu cầu hạnh phúc ?Bạn dám bảo lời trích trong tuyên ngôn ấy là sai ko ?Nói trắng ra là bạn (có thể thêm mấy ng khác) toàn để cái gì đâu ko ! Nói thật với bạn,tôi ko thích lịch sử lắm và càng ko thích chính trị nhưng đừng có để tôi phải lôi chính trị hay lịch sử ra để nói với bạn nhé ! Chịu khó đọc nốt mấy dòng này và ngẫm lại mình đã vạch lá tìm cái gì nhé.
Dân Đất Việt
Đã gởi: 06/12/2009 lúc 09:48:38
Danh hiệu: Advanced Member

Gia nhập: 18-05-2009
Điểm: -144
Chán cái ông satthuthieulam này thật! Ông vào nhà người ta, chủ nhà thẳng thừng đuổi ra vậy ông còn cố nài làm gì? Để tôi giới thiêu vài forum khác để ông tham gia nhé webtretho đó, vào đó 8 với mấy mụ đã có chồng con cho đúng "hệ". Topic người ta bàn về muay Thái, ông làm loãng hết, thiệt là ông 8! Admin/ mod sao không xóa bài của hắn đi. Còn nếu không phục thì lên NVH TN kiếm họ để nói chuyện, đôi co với phụ nữ làm gì cho mất mặt nam nhi.

Đại tá Lê Kim Dũng, Trưởng Ban quốc tế Viện Chiến lược quân sự, Bộ Quốc phòng:
"Chúng ta có đủ sức mạnh để bảo vệ Tổ quốc."

Ai đang xem chủ đề này?
Guest

Di chuyển
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Diễn đàn chính RSS : RSS

Bản quyền bởi Yet Another Forum.net phiên bản 1.9.1.8 (NET v2.0) - 29-03-2008
Copyright © 2003-2008 Yet Another Forum.net. All rights reserved.
Thời gian xử lý trang này hết 1.140 giây.